തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: വി​പ​ണി​യി​ല്‍ കൊ​ള്ള​യ​ടി ന​ട​ത്തു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്കു വീ​ണ്ടും മു​ന്ന​റി​യി​പ്പു​മാ​യി മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ന്‍. വ്യാ​പ​രി​ക​ള്‍​ക്കെ​തി​രേ ഉ​യ​ര്‍​ന്ന പ​രാ​തി​ക​ള്‍ ഗൗ​ര​വ​മാ​യി സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ കാ​ണു​ന്നു. ചി​ല സാ​ധ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു വ്യാ​പാ​രി​ക​ള്‍ വി​ല ക​യ​റ്റി​, ഇ​ത്ത​രം പ്ര​വ​ണ​ത അ​നു​വ​ദി​ക്കാ​നാ​വി​ല്ല. ആ വർത്തിച്ചാൽ ക​ര്‍​ശ​ന ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കു​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി താ​ക്കീ​ത് ന​ല്‍​കി. മൂ​ന്നു നാ​ലു മാ​സ​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്കു വേ​ണ്ട സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ള്‍ സ്റ്റോ​ക്ക് ചെ​യ്യാ​നാ​ണ് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഉ​ദ്ദേ​ശി​ക്കു​ന്ന​ത്. വ്യാ​പാ​രി സ​മൂ​ഹം ന​ല്ല മു​ന്നൊ​രു​ക്കം ന​ട​ത്തു​ന്നു​ണ്ട്. അ​ന്യ​സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍​നി​ന്ന് ച​ര​ക്കു​ക​ള്‍ വ​രു​ന്ന​തി​ന് ചി​ല ത​ട​സ​ങ്ങ​ളു​ണ്ട്. പ്രശ്ന പ​രി​ഹ ഹാരത്തിന് ഒ​രു ഉ​ന്ന​ത​ത​ല സ​മി​തി​യെ നി​യോ​ഗി​ച്ചിട്ടുണ്ട്.ആ​വ​ശ്യ​മെ​ങ്കി​ല്‍ അ​തി​ര്‍​ത്തി​യി​ല്‍ പോ​യി ച​ര​ക്കു​ക​ള്‍ എ​ത്തി​ക്കും. ഇ​തി​നു മ​റ്റു സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളു​മാ​യി ച​ര്‍​ച്ച ന​ട​ത്തും. കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ന്‍റെ സ​ഹാ​യ​വും തേ​ടും.
അ​ത്യാ​വ​ശ്യ​ത്തി​നു​ള്ള ച​ര​ക്കു​ക​ളു​ടെ​യും പ​ല​വ്യ​ഞ്ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും മ​റ്റും ല​ഭ്യ​ത ഉ​റ​പ്പാ​ക്കാ​ന്‍ മൊ​ത്ത​ക്ക​ച്ച​വ​ടക്കാരുമാ​യി ഓ​ഡി​യോ കോ​ണ്‍​ഫ​റ​ന്‍​സ് ന​ട​ത്തി. റീ​ട്ട​യ്ലു​കാ​രു​മാ​യി സം​സാ​രി​ച്ചു. ഹോ​ള്‍​സെ​യി​ല്‍ സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ള്‍ റീ​ട്ട​യ്ല്‍ ക​ട​ക​ളി​ല്‍ എ​ത്തു​ന്ന​തി​നു ത​ട​സ​മു​ണ്ടാ​കി​ല്ല. വീ​ടു​ക​ളി​ലേ​ക്കു​ള്ള റീ​ട്ടെയ്ല്‍ വ്യാ​പാ​ര​ത്തി​നും ത​ട​സ​മു​ണ്ടാ​കി​ല്ലെ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.