ആ​​ല​​പ്പു​​ഴ: വിദ്യാഭ്യാസ ക​​ച്ച​​വ​​ടം ല​​ക്ഷ്യ​​മാക്കി പ്ര​​വ​​ർ​​ത്തി​​ക്കു​​ന്ന സ്കൂ​​ൾ മാ​​നേ​​ജ്മെ​​ന്‍റു​​ക​​ളെ ക​​ർ​​ശ​​ന​​മാ​​യി നി​​യ​​ന്ത്രി​​ക്കു​​മെ​​ന്ന് മു​​ഖ്യ​​മ​​ന്ത്രി. അ​​ധ്യാ​​പ​​ക നി​​യ​​മ​​ന​​വു​​മാ​​യി ബ​​ന്ധ​​പ്പെ​​ട്ട ബ​​ജ​​റ്റ് നി​​ർ​​ദേ​​ശ​​ത്തി​​ന്‍റെ പേ​​രി​​ൽ സ​​ർ​​ക്കാ​​രി​​നെ വി​​ര​​ട്ടാ​​ൻ വ​​ര​​രു​​ത്. ശ​​മ്പളം കൊ​​ടു​​ക്കാ​​ൻ സ​​ർ​​ക്കാ​​രി​​നു പ​​റ്റു​​മെ​​ങ്കി​​ൽ വാ​​ട​​ക​​യ്ക്ക് എ​​ടു​​ത്തു സ്കൂൾ പ്ര​​വ​​ർ​​ത്തി​​പ്പി​​ക്കാ​​നും ബു​​ദ്ധി​​മു​​ട്ടി​​ല്ലെ​​ന്നും കെ​​എ​​സ്ടി​​എ സം​​സ്ഥാ​​ന​​സ​​മ്മേ​​ള​​ന​​ത്തോ​​ട​​നു​​ബ​​ന്ധി​​ച്ചു​​ള്ള പൊ​​തു​​സ​​മ്മേ​​ള​​ന​​ത്തി​​ൽ മുഖ്യമന്ത്രി വ്യക്തമാക്കി.

മാ​​നേ​​ജ്മെ​​ന്‍റു​​ക​​ൾ കൊ​​ള്ള​​രു​​താ​​യ്മ കാ​​ണി​​ക്കു​​ന്നു​​വെ​​ന്ന അ​​ഭി​​പ്രാ​​യം സ​​ർ​​ക്കാ​​രി​​നി​​ല്ല. പൊ​​തു​​വി​​ദ്യാ​​ഭ്യാ​​സ​​രം​​ഗ​​ത്ത് എ​​യ്ഡ​​ഡ് സ്ഥാ​​പ​​ന​​ങ്ങ​​ളു​​ടെ പ​​ങ്കും ചെ​​റു​​ത​​ല്ല. സ​​ർ​​ക്കാ​​ർ എ​​യ്ഡ​​ഡ് മാ​​നേ​​ജ്മെ​​ന്‍റു​​ക​​ളെ അ​​വി​​ശ്വ​​സി​​ക്കു​​ന്നു​​മി​​ല്ല. എ​​ന്നാ​​ൽ തെ​​റ്റാ​​യ രീ​​തി​​യി​​ൽ പോ​​കു​​ന്ന​​വ​​രെ നേ​​രെ​​യാ​​ക്കു​​ക ത​​ന്നെ ചെ​​യ്യും. പു​​തി​​യ ഡി​​വി​​ഷ​​നും ത​​സ്തി​​ക​​യും സൃ​​ഷ്ടി​​ക്ക​​പ്പെ​​ടു​​മ്പോൾ സ​​ർ​​ക്കാ​​ർ അ​​റി​​യു​​ക ത​​ന്നെ വേ​​ണം. ക​​ച്ച​​വ​​ടം മാ​​ത്രം ല​​ക്ഷ്യ​​മാ​​ക്കി പ്ര​​വ​​ർ​​ത്തി​​ക്കു​​ന്ന​​വ​​രെ മാ​​ത്രം ഉ​​ദ്ദേ​​ശി​​ച്ചാ​​ണ് ബ​​ജ​​റ്റി​​ലെ പ​​രാ​​മ​​ർ​​ശ​​മെ​​ന്നും മു​​ഖ്യ​​മ​​ന്ത്രി പ​​റ​​ഞ്ഞു.
എ​​യ്ഡ​​ഡ് സ്കൂ​​ളു​​ക​​ൾ ന​​ട​​ത്താൻ ബുദ്ധി മുട്ടാണെന്നു ചി​​ല മാ​​നേ​​ജ്മെ​​ന്‍റു​​ക​​ൾ പ​​റ​​യു​​ന്ന​​തു എ​​ന്തു​​കൊ​​ണ്ടാ​​ണെ​​ന്ന് മ​​ന​​സി​​ലാ​​വു​​ന്നി​​ല്ല. വി​​ദ്യാ​​ഭ്യാ​​സ രം​​ഗ​​ത്ത് ക​​ച്ച​​വ​​ട താ​​ത്പ​​ര്യ​​ത്തോ​​ടെ ചി​​ല​​ർ വ​​ന്നി​​ട്ടു​​ണ്ട്. കു​​ട്ടി​​ക​​ളു​​ടെ ഇ​​ല്ലാ​​ത്ത എ​​ണ്ണം പെ​​രു​​പ്പി​​ച്ച് കാ​​ട്ടു​​ന്ന സ്ഥി​​തി​​യു​​ണ്ട്. അ​​പ​​ഥ സ​​ഞ്ചാ​​ര​​ക്കാ​​രെ നി​​യ​​ന്ത്രി​​ക്കാ​​ൻ ചി​​ല ന​​ട​​പ​​ടി​​ക​​ൾ വേ​​ണ്ടി​​വ​​രും. ശ​​രി​​യാ​​യ നി​​ല​​യി​​ൽ പ്ര​​വ​​ർ​​ത്തി​​ക്കു​​ന്ന​​വ​​രെ സ​​ർ​​ക്കാ​​ർ അം​​ഗീ​​ക​​രി​​ക്കും. 
സം​​ശു​​ദ്ധ​​മാ​​യി പ്ര​​വ​​ർ​​ത്തി​​ക്കു​​ന്ന​​വ​​ർ​​ക്ക് യാ​​തൊ​​രു ബു​​ദ്ധി​​മു​​ട്ടും വ​​രി​​ല്ല. തെ​​റ്റാ​​യ രീ​​തി​​ക​​ൾ നി​​യ​​ന്ത്രി​​ക്കാ​​നു​​ള്ള ന​​ട​​പ​​ടി​​ക​​ൾ മാ​​ത്ര​​മാ​​വും സ​​ർ​​ക്കാ​​ർ കൈ​​ക്കൊ​​ള്ളു​​ക​​യെ​​ന്നും മു​​ഖ്യ​​മ​​ന്ത്രി പ​​റ​​ഞ്ഞു.
പൗ​​ര​​ത്വ ഭേ​​ദ​​ഗ​​തി ബി​​ൽ കേ​​ര​​ള​​ത്തി​​ൽ ന​​ട​​പ്പാ​​ക്കി​​ല്ല. അ​​ത് ആ​​ർ​​എ​​സ്എ​​സ് അ​​ജ​​ൻ​​ഡ​​യു​​ടെ ഭാ​​ഗ​​മാ​​ണ്. ഭ​​ര​​ണ​​ഘ​​ട​​ന​​യ്ക്ക് അ​​തീ​​ത​​മാ​​യ നി​​യ​​മ​​ത്തി​​നു നി​​ല​​നി​​ല്പി​​ല്ല. ഭ​​ര​​ണ​​ഘ​​ട​​നാ​​നു​​സൃ​​ത​​മാ​​യി അ​​ധി​​കാ​​ര​​ത്തി​​ൽ വ​​ന്ന സം​​സ്ഥാ​​ന സ​​ർ​​ക്കാ​​രി​​ന് ആ​​ർ​​എ​​സ്എ​​സ് അ​​ജ​​ണ്ട ന​​ട​​പ്പാ​​ക്കേ​​ണ്ട കാ​​ര്യ​​മി​​ല്ല. കേ​​ര​​ളം സ്വീ​​ക​​രി​​ച്ച നി​​ല​​പാ​​ടി​​ന് വ​​ലി​​യ അം​​ഗീ​​കാ​​രം കി​​ട്ടി​​യി​​ട്ടു​​ണ്ട്. എ​​ന്നാ​​ൽ ഇ​​ക്കാ​​ര്യ​​ത്തി​​ൽ യോ​​ജിപ്പി​​ന് കോ​​ണ്‍​ഗ്ര​​സ് ത​​യാ​​റാ​​വു​​ന്നി​​ല്ല.മു​​സ്‌​ലിം ലീ​​ഗി​​ന്‍റെ നേ​​താ​​ക്ക​​ൾ പോ​​ലും യോ​​ജി​​ച്ച നീ​​ക്കം വേ​​ണ​​മെ​​ന്നാ​​ണ് നി​​യ​​മ​​സ​​ഭ​​യി​​ൽ പ​​റ​​ഞ്ഞ​​ത്.
കെ​​എ​​സ്ടി​​എ പ്ര​​സി​​ഡ​​ന്‍റ് കെ.​​ജെ. ഹ​​രി​​കു​​മാ​​ർ അ​​ദ്ധ്യ​​ക്ഷ​​ത വ​​ഹി​​ച്ചു. മ​​ന്ത്രി ക​​ട​​ന്ന​​പ്പ​​ള്ളി രാ​​മ​​ച​​ന്ദ്ര​​ൻ, ബി​​നോ​​യ് വി​​ശ്വം എം​​പി എ​​ന്നി​​വ​​ർ പ്ര​​സം​​ഗി​​ച്ചു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here