പൊച്ചഫ്ട്രൂം: യുവലോകകപ്പിൽ ആദ്യമായി വിജയം നേടി ബംഗ്ലാദേശ്. ഇന്ത്യയെ മൂന്നു വിക്കറ്റിന് തോൽപ്പിച്ചാണ് ബംഗ്ലാദേശ് അണ്ടർ-19 ലോകകപ്പ് കിരീടം ഉറപ്പിച്ചത്. ഐ.സി.സി ടൂർണമെന്റിൽ ആദ്യമായാണ് ബംഗ്ലാദേശ് ചാമ്പ്യരാകുന്നത്. 41-ാം ഓവർ പിന്നാലെ മഴ പെയ്തതോടെ വിജയലക്ഷ്യം 46 ഓവറിൽ 170 റൺസായി പുനർ നിശ്ചയിച്ചിരുന്നു.ഈ ലക്ഷ്യം 23 പന്ത് ശേഷിക്കെ ഏഴു വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ ബംഗ്ലാദേശ് മറികടന്നു.
ടോ​സ് ന​ഷ്ട​പ്പെ​ട്ട് ബാ​റ്റിം​ഗി​ന് ഇ​റ​ങ്ങി​യ ഇ​ന്ത്യ​ൻ കു​ട്ടി​ക​ൾ 47.2 ഓ​വ​റി​ൽ 177 റ​ൺ​സി​ന് പു​റ​ത്താ​വു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. ഓ​പ്പ​ണ​ർ യ​ശ​സ്വി ജ​യ്സ്വാ​ളി​ന്‍റെ (88) അ​ർ​ധ സെ​ഞ്ചു​റി​യു​ടെ ബ​ല​ത്തി​ലാ​ണ് ഇ​ന്ത്യ ഭേ​ദ​പ്പെ​ട്ട സ്കോ​റി​ലെ​ത്തി​യ​ത്. ബാ​ക്കി​യാ​ർ​ക്കും കാ​ര്യ​മാ​യ സം​ഭാ​വ​ന​ക​ൾ ന​ൽ​കാ​ൻ ക​ഴി​ഞ്ഞി​ല്ല. 

121 പ​ന്തി​ൽ എ​ട്ടു ഫോ​റും ഒ​രു സി​ക്സ​റും ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ന്ന​താ​യി​രു​ന്നു യ​ശ​സ്വി​യു​ടെ ഇ​ന്നിം​ഗ്സ്. യ​ശ​സ്വി​യെ കൂ​ടാ​തെ തി​ല​ക് വ​ർ​മ (38) ദ്രു​വ് ജു​റ​ൽ‌ (22) എ​ന്നി​വ​ർ മാ​ത്ര​മാ​ണ് ഭേ​ദ​പ്പെ​ട്ട ബാ​റ്റിം​ഗ് കാ​ഴ്ച​വ​ച്ച​ത്. ഒ​രു വി​ക്ക​റ്റി​ന് 103 റ​ൺ​സ് എ​ന്ന നി​ല​യി​ൽ​നി​ന്നു​മാ​ണ് ഇ​ന്ത്യ ത​ക​ർ​ന്ന് ത​രി​പ്പ​ണ​മാ​യ​ത്.